Ngày 5/6/2017, tại Trung tâm Bồi dưỡng Chính trị huyện Võ Nhai, Trường Chính trị tỉnh Thái Nguyên tổ chức Lễ Khai giảng lớp Bồi dưỡng kiến thức quản lý nhà nước ngạch chuyên viên khóa 6.
Thực hiện Kế hoạch đào tạo, bồi dưỡng cán bộ năm 2017, sáng ngày 22/5/2017, Trường Chính trị tỉnh tổ chức khai giảng lớp bồi dưỡng công chức Văn phòng – Thống kê cơ sở.
Ngày 12/5/2017, tại Trung tâm Bồi dưỡng Chính trị huyện Võ Nhai, Trường Chính trị tỉnh Thái Nguyên tổ chức bế giảng lớp Trung cấp lý luận chính trị – hành chính hệ không tập trung khóa 9.
Sáng 11/5/2017, Trường Chính trị tỉnh tổ chức tổng kết, bế giảng và cấp bằng tốt nghiệp cho học viên Lớp Trung cấp lý luận chính trị – hành chính hệ không tập trung khóa 37 (niên khóa 2016-2017).
Thực hiện Kế hoạch đào tạo, bồi dưỡng cán bộ năm 2017, sáng ngày 8/5/2017, Trường Chính trị tỉnh tổ chức Khai giảng lớp bồi dưỡng cán bộ Hội Khuyến học cơ sở.
Thực hiện Hướng dẫn số 159/HD-HVCTQG về Tổ chức Hội thi học viên học giỏi lý luận chính trị, ngày 4/5/2017, Trường Chính trị tỉnh tổ chức gặp mặt học viên dự Hội thi học viên học giỏi lý luận chính trị tỉnh Thái Nguyên lần thứ nhất – năm 2017.
Ngày 28/4/2017, tại Trung tâm Bồi dưỡng Chính trị thành phố Sông Công, Trường Chính trị tỉnh Thái Nguyên đã tổ chức bế giảng lớp Trung cấp lý luận chính trị – hành chính hệ không tập trung khóa 6.